எம். ஏ. எம். மேலாண்மை கல்லூரியில் எக்ஸ்னோரா கிளப் நிறுவுதல் நிகழ்ச்சி

0
1

எம். ஏ. எம். மேலாண்மை கல்லூரியில் எக்ஸ்னோரா கிளப் நிறுவுதல் நிகழ்ச்சி

எம்.ஏ.எம்.,மேலாண்மை கல்லூரி, திருச்சியில், தனி மேலாண்மை கல்லூரியானது 30.12.2021 அன்று எக்ஸ்னோரா கிளப் நிறுவுதல் நிகழ்ச்சியை ஏற்பாடு செய்து, “நான் பிரபலம்” என்பது குறித்த நிகழ்ச்சியை நடத்தியது. இந்நிகழ்ச்சிக்கு P.மோகன், ஆலோசகர், மாஸ்டர்- மனித வள பயிற்சியாளர், முன்னாள் மாநில உறுப்பினர்-தமிழ்நாடு குழந்தைகள் உரிமைகள் பாதுகாப்பு
ஆணையம், நிறுவனர்- யூத் எக்ஸ்னோரா இன்டர்நேஷனல் நிகழ்ச்சிக்கு சிறப்பு விருந்தினராக கலந்து கொண்டார்.

ஒவ்வொரு மாணவரும் சமுதாயத்தைக் காப்பதில் அவர்கள் ஆற்றிய பங்கைப் புரிந்து கொள்ள வேண்டும் என்றும், அனைத்து வழிகளிலும் சூழல் நட்பு நடைமுறைகளைப் பின்பற்ற வேண்டும் என்றும் தெரிவித்தார். சவால்கள் மற்றும் பிற சுற்றுச்சூழல் தொடர்பான பிரச்சினைகளை எதிர்த்துப் போராட மாணவர்கள் தங்களைத் தாங்களே ஊக்குவிக்க வேண்டும் என்றும், சுற்றுச்சூழலை பெருமளவில் பாதுகாப்பது அனைவருக்கும் அடிப்படைத் தேவை என்றும்  கூறினார். மேலும் விருந்தினர் உரையாற்றுகையில், பல்வேறு சூழல் நட்பு முயற்சிகளை நடைமுறைப்படுத்துவது மனிதர்களுக்கு முதுகெலும்பாகும், ஏனெனில் அவை பல்வேறு வழிகளில்
பயனடைகின்றன. அவர் மரங்களின் முக்கியத்துவத்தை வலியுறுத்தினார்.

2

எக்ஸ்னோரா உறுப்பினர் ஆவதன் மூலம் எக்ஸ்னோரா கிளப்பை நிறுவுவதன் பின்னணியில் உள்ள காரணத்தையும்  சுட்டிக்காட்டினார், மேலும் அனைத்து மாணவர்களும் சமூக சேவை
மற்றும் தேசபக்தியின் உணர்வை வளர்த்துக் கொள்ள வேண்டும், இது ஒவ்வொரு குடிமகனுக்கும் ஒட்டுமொத்த நாட்டிற்கும் பல்வேறு நன்மைகளை விளைவிக்கும். அனைத்து மாணவர்களும் எக்ஸ்னோரா கிளப்பில் தங்களைத் தாங்களே தீவிரமாகப் பங்கேற்கச் செய்து,
பல்வேறு தலைமைப் பொறுப்புகளைத் தானாக முன்வந்து, சுற்றுச்சூழல் தொடர்பான பிரச்சனைகளைத் தீர்க்க புதுமையான வழிகளைக் கொண்டு வர வேண்டும் என்றும் கூறினார்


பி.மோகன் அவர்கள் தாவர மரக்கன்றுகளின் முக்கியத்துவத்தையும், சுற்றுச்சூழலைப் பாதுகாக்கும் முக்கியமானதாகக் கருதப்படும் பசுமை நடைமுறைகளையும், இன்றைய சவாலான சூழ்நிலையில் மாசு அளவு அதிகரித்து வருவதை கருத்தில் கொண்டு மரம் நடுவது அனைவரின் பொறுப்பாகும் என்றும் தெரிவித்தார்.

மேலும், சுற்றுச்சூழலை ஆரோக்கியமாக மாற்றுவதற்கு ஆற்று நீரை தூய்மையான நிலையில் வைத்திருப்பது இன்றியமையாதது என்றும், பிளாஸ்டிக் பைகளைப் பயன்படுத்தாமல் சுற்றுச்சூழலைப் பாதுகாப்பதற்கான வழிகளையும் வழிமுறைகளையும்  சுட்டிக்காட்டினார்,

திடக்கழிவுகளை நீர் ஓடைகளில் வீச வேண்டாம், இதனால் மாசு ஏற்படுத்தும் நீர் ஓட்டம் தடைபடுகிறது, கட்டுமானக் கழிவுகளை வெளியிடுவதைத் தவிர்க்கிறது. நிகழ்ச்சியின் ஒரு பகுதியாக, மாணவர்கள் எக்ஸ்னோரா கிளப்பின் அலுவலகப் பொறுப்பாளர்களாகவும் பொறுப்பேற்றனர். சுற்றுச்சூழலை மாசுபடுத்தாமல் இருக்கவும், அதன் மூலம் நமது சுற்றுச்சூழல்
நட்பு சமுதாயத்தை பெருமளவில் காப்பதற்காகவும் இந்த திட்டம் நிச்சயமாக உதவுகிறது. எம்.ஏ.எம்.,மேலாண்மை கல்லூரி இயக்குநர் முனைவர் எம்.ஹேமலதா வரவேற்றுப் பேசுகையில், எக்ஸ்னோரா கிளப்பில் தீவிரமாக உறுப்பினராகி, சுற்றுச்சூழலைக் காப்பாற்றவும், சுற்றுச்சூழல் நட்பு அம்சங்களில் கவனம் செலுத்தவும், அதிக எண்ணிக்கையிலான நடவடிக்கைகளை எடுக்கவும், தானாக முன் வரவேண்டும் என்று எடுத்துரைத்தார்.

எம்.ஏ.எம்.,மேலாண்மை கல்லூரி எக்ஸ்னோரா ஒருங்கிணைப்பாளர் எம்.மனோபிரியா  கூறுகையில், அனைவரும் கிரகத்தின் ஆரோக்கியமான சூழலைப் பேணுவது அவசியம் என்றும், அதன்மூலம் அனைத்து வழிகளிலும் சுற்றுச்சூழலைக் காப்பாற்றுவதும் அவசியம் என்று தெரிவித்தார். Exn. ஆர். ஸ்ரீதர் , இயக்குனர்- யூத் எக்ஸ்னோரா இன்டர்நேஷனல், நிறுவனர்-விவேகாந்தா யோகா மையம் சமூகத்தையும் ஒட்டுமொத்த சுற்றுச்சூழலையும் காப்பாற்றும் சூழல் நட்பு நடைமுறைகளைப் பயன்படுத்துவதன் முக்கியத்துவம் குறித்தும் பேசினார்.

3

Leave A Reply

Your email address will not be published.