திருச்சியில் “தண்ணீர் சுற்றுச்சூழல் மாணவர் மன்றம்” தொடக்க விழா:

0
1

எம்.ஏ.எம்.,மேலாண்மை கல்லூரி திருச்சியில் அக்டோபர் 21, 2021 நேற்று “தண்ணீர் சுற்றுச்சூழல் மாணவர் மன்றம்” தொடக்க விழா நடந்தது.

Helios

நிகழ்ச்சிக்கு மாஸ்டெர் குழுமத்தின் செயலாளர் மற்றும் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி திருமதி பாத்திமா பத்தூல் மாலுக் தலைமை வகித்தார்.

2

எம்.ஏ.எம் மேலாண்மை பள்ளியின் இயக்குனர் முனைவர் எம்.ஹேமலதா வரவேற்றார். மற்றும் “வாழ்க்கையின் அமுதம் தண்ணீர்” என்பதன் முக்கியத்துவத்தை எடுத்துரைத்தார். கே.சி.நீலமேகம், தலைவர், தண்ணீர் அமைப்பு, வாழ்க்கைக்கு தண்ணீர் மிகவும் முதன்மையானது என்று தெரிவித்தார்.

பேராசிரியர் சதீஸ்குமார், செயலாளர், தண்ணீர் & மாணவர் மன்றம்,என்ன நடவடிக்கைகள் நடத்தப்படுகின்றன, நடத்தப்பட்ட செயல்பாடுகள் என்ன மற்றும் தண்ணீரைப் பற்றிய விழிப்புணர்வை உருவாக்குங்கள் என்று கூறினார்.

ஆர். மனோகரன், பனானா லீப் , உரிமையாளர், நிகழ்ச்சியின் விருந்தினராகப் பேசினார் மற்றும் வாழ்க்கைக்கு நீரின் சாராம்சம் குறித்த ஒரு அமர்வை வழங்கினார். ஒவ்வொரு மாணவரும் தண்ணீரைப் பாதுகாப்பதில் அவர்கள் வகிக்கும் பங்கை புரிந்து கொள்ள வேண்டும் என்று அவர் தெரிவித்தார். விருந்தினர் பேச்சாளர், காற்றுக்குப் பிறகு நமக்கு அளிக்கப்பட்ட மிக முக்கியமான வளங்களில் ஒன்று தண்ணீர் என்று விவாதித்தார். எல்லா வழிகளிலும், மனிதர்களின் வாழ்வின் அடிப்படையை நீர் உருவாக்குகிறது என்றும் அவர் விளக்கினார். தண்ணீரைப் பாதுகாக்கும் பல்வேறு முறைகள் மற்றும் சமூகத்திற்கு அதன் பயன் பற்றிய ஆழமான அறிவையும் அவர் நிரூபித்தார். அனைத்து தனிநபர்களும் மழை நீர் சேகரிப்பு மூலம் ஒவ்வொரு சொட்டு நீரையும், மற்ற முறைகளின் மூலமும் தேவையற்ற முறையில் வீணாக்காமல் பாதுகாக்க வேண்டும் அவர் வலியுறுத்தினார். நீரைப் பாதுகாப்பதற்கான சில பழங்கால முறைகள் நடைமுறையில் இருப்பதாகவும் அவர் தெரிவித்தார். நீர் மேலாண்மை நடைமுறைகளை மேம்படுத்துவதற்கு மாணவர்கள் ஊக்குவிக்கப்படுகிறார்கள், இது தண்ணீரின் வீணாவதைக் குறைக்கிறது, இது சுற்றுச்சூழலைப் பெருமளவில் பாதுகாக்க வழி வகுக்கிறது. ஒவ்வொருவரும் தண்ணீரை பொருத்தமான மற்றும் நியாயமான முறையில் பயன்படுத்த வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். நமது வாழ்நாள் முழுவதும் தண்ணீரைச் சார்ந்தது என்றும், நீர் சேமிப்பு மற்றும் அனைவரும் எவ்வாறு பங்களிப்பு செய்வது என்பது பற்றி சிந்திக்க வேண்டியது நமது பொறுப்பு என்றும் அவர் குறிப்பிட்டார். முழு அமர்வும் நிச்சயமாக தண்ணீரை மாசுபடுத்தாமல் மற்றும் துஷ்பிரயோகம் செய்யக்கூடாது என்ற நோக்கத்திற்காக செயல்பட்டது. அமர்வு நம் வாழ்வின் அனைத்துத் துறைகளிலும் நீரின் சாரத்தை உணர்ந்து மிகவும் ஊடாடும், அறிவூட்டும் அனுபவத்தையும் சிந்தனையையும் தூண்டியது.

3

Leave A Reply

Your email address will not be published.