ஆயத்த ஆடைகள் சந்தையில் புத்தாநத்தம்..!

0

திருச்சி மாவட்டத்தில் உள்ள பெரும்பாலான மக்களுக்கும் கூட தெரியாத ஒரு ஊர். ஆனால் ஆண்டுக்கு சுமார் ரூ.75 கோடி அளவிற்கான ஆயத்த ஆடைகளை உற்பத்தி செய்யும் ஊர்… புத்தாநத்தம்.! திருச்சி மாவட்டம்,

மணப்பாறையிலிருந்து மதுரை செல்லும் சாலையில் 17 கி.மீ. தொலைவில் உள்ளது இந்த புத்தாநத்தம். பெரிய ஜவுளி கடைகளில் விற்கப்படும் பிராண்டட் சட்டைகள் இங்கிருந்தே உற்பத்தியாகின்றன.

தமிழ்நாட்டின் ஆயத்த ஆடை உற்பத்தியில் புத்தாநத்தம் மிக முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது. புனியமுத்தூர், தளவாய்புரம், மதுரை, நத்தம் வரிசையில் 5வது இடத்தில் புத்தாநத்தம் உள்ளது. விவசாயம் நிறைந்த புத்தாநத்தம் என்ற சிறிய கிராமத்தில் எப்படி திடீரென இப்படி ஒரு புதிய பாதை கண்டெடுக்கப்பட்டது.

இது பற்றி ஆயத்த ஆடைகள் தயாரிப்பாளர்கள் நலச் சங்கத்தின் செயலாளர் டி.ஏ.கே.ஹிதாயத்துல்லா கூறுகையில், புத்தாநத்தம் கிராமத்தில் விவசாயம் முக்கிய தொழில். 1970 காலகட்டத்தில் பருவநிலை மாற்றத்தினாலும், நீர்வரத்து குறைந்து போனதாலும் விவசாயம் மிகப் பெரிய பாதிப்பை சந்தித்தது. அந்த சமயத்தில் ஆயத்த ஆடைகள் தயாரிக்கும் பணியில் இறங்கினேன்.

முதலில் பெண்களுக்கான நைட்டி மற்றும் அன்றாயர் தயாரிக்கத் தொடங்கினோம். வாரந்தோறும் இங்கு சந்தை கூடும். அந்த சந்தையில் எங்கள் உற்பத்தி பொருட்களை விற்றோம். தொடர்ந்து மதுரைக்கு சென்று விற்பனையை தொடர்ந்தோம். நல்ல வரவேற்பு இருந்தது. இதையடுத்து எங்களின் தயாரிப்பிற்கு வரவேற்பு அதிகரிக்க ஆயத்த ஆடைகள் தயாரிப்பை முக்கிய தொழிலாக மேற்கொள்ள தொடங்கினோம்.

பெரும் முன்னேற்றம் கண்ட இந்த தொழிலில் தற்போது 150க்கும் மேற்பட்ட உற்பத்தியாளர்களையும், 2000த்திற்கும் மேற்பட்ட வியாபாரிகளையும் கொண்ட வர்த்தக களமாக உள்ளது புத்தாநத்தம் பகுதி. நிறுவனங்களில் உற்பத்தி என்ற நிலை தாண்டி குடும்பத்தில் உள்ள ஆண்கள், பெண்கள் உட்பட அனைவரும் ஈடுபடும் முக்கிய குடிசை தொழிலாக மாறியுள்ளது ஆயத்த ஆடைகள் உற்பத்தி. வீட்டிற்கு இரண்டு தையல் மிஷின் இருக்கும் என்று கூட சொல்லலாம்.

கேரளாவில் புத்தாநத்தம் ஆடைகளுக்கு பெரும் வரவேற்பு உண்டு. ஆரம்பத்தில் பல்வேறு மாடல்களில் பெண்களுக்கான ஆடைகள் அதிகளவில் உற்பத்தி செய்யப்பட்டது. தற்போது அதற்கு இணையாக ஆண்களுக்கான ஆடைகள் உற்பத்தியும் அதிகரித்துள்ளது.

கேரளாவின் ஓணம் பண்டிகைக்கு காலத்தில் விற்பனையாகும் ஆடைகள் பெரும்பாலும் புத்தாநத்தத்தில் இருந்து உற்பத்தி செய்யப்பட்டதாகவே இருக்கும்” என்றார்.

Leave A Reply

Your email address will not be published.