திருச்சியில் ஆதரவற்ற முதியவர்களுக்கு ஆறுதல் அளித்த என்.சி சி மாணவர்கள்

0

திருச்சியில் ஆதரவற்ற முதியவர்களுக்கு ஆறுதல் அளித்த என்.சி சி மாணவர்கள்

திருச்சிராப்பள்ளி மாணாக்கர்கள் தங்கள் மரியாதையின் ஒரு பகுதியாக முதியோர் இல்ல தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனத்திற்கு வருகை தந்து முதியோர்களுடன் ஒரு நாள் சந்திப்பு நடைபெற்றது.  இதில் நம் நாட்டின் வயதான குடிமக்கள் புறம்பே தள்ள படுவதற்கு காரணம், கூட்டு குடும்ப அமைப்பு காணாமல் போனதன் மூலம், குடும்பங்களின் சிதைவு மற்றும் குடும்பம் இடம்பெயர்வு, படித்தவர்கள் மற்றும் படிக்காதவர்களிடையே குடும்ப விழுமியங்கள் மறைந்து வரும் சூழ்நிலைகள் மனித குலத்திற்கு பெரும் சவாலாக இருந்து வருகின்றன.

இதன் மூலம் குடும்பங்களிடையே தற்போதைய வாழ்க்கை முறை, தங்கள் வாழ்க்கையில் பசுமையான மேய்ச்சலைக் காட்டிய வயதானவர்கள் ஒரு தொல்லை மற்றும் சிரமம் என்பதை களைந்து மனிதர்களிடையே ஒரு பொறுப்புணர்வு ஏற்பட வேண்டும் என நாம் அனைவரும் பிறருக்கு செய்தியாக கொண்டு சேர்க்கவேண்டும் என்ற நோக்கில் இந்த ஏற்பாடு செய்ய பட்டுள்ளதாக ஐந்தாம் எண் கப்பற்படையின் அதிகாரி முனைவர் பாஸ்டின் ஜெரோம் தெரிவித்தார்.

‌சந்தா 1
சந்தா 2

பல கல்வி முறைகள் நம்மிடையே நல் மதிப்பு முறையின் முக்கியத்துவத்தை எடுத்துக்காட்டினாலும், குடும்பத்தினரிடையே ஒற்றுமை என்பது ஒவ்வொரு குடும்ப அமைப்பை வாழ்கை முறையை பொறுத்து அமைகின்றது. வயதானவர்கள் நம் தாய் நாட்டின் நினைவுச்சின்னங்கள் போன்றவர்கள். அவர்கள் நம் முன்னேற்றத்திற்கான வழியைக் காட்டியுள்ளனர், அறிவார்ந்த வழிகாட்டுதல், உலகளாவிய சகோதரத்துவத்திற்கு வழி வகுத்து, இந்த உலகில் உண்மையான தேசபக்தியாளர்களாக அறிவு ஜீவிகளாக, நல் உழைப்பாளிகளாக நல் குடிமகன்களாக வாழ்ந்து உயர்ந்து நிற்கிறார்கள். இந்த பின்னணியுடன், செயின்ட் ஜோசப் கல்லூரியின் 5(த.நா) கடற்படை பிரிவு என்.சி.சி, கமாண்டர் வி.பாஸ்டின் ஜெரோம் தலைமையில் 5(த.நா) தேசிய மாணாக்கர் கடற்படை பிரிவு, மூத்த பிரிவு – 1, மாணவர்கள் அன்னை முதியோர் இல்லம் மார்ச் 4 அன்று பிற்பகல் 2 மணி முதல் 3 மணி வரை பார்வையிட்டனர்.

சந்திப்பிற்குப் பிறகு, முதியோர் இல்லத்திற்கு வருவதன் முக்கியத்துவத்தை வலியுறுத்தி மாணாக்கருக்கு ஒரு எழுச்சியூட்டும் பேச்சு ஏற்பாடு செய்யப்பட்டது. இதன் சிறப்பு அழைப்பாளராக முனைவர் அந்தோணி சக்தி, வேதியியல் பேராசிரியர்,  பேசுகையில், பெரியவர்கள் மதிக்கப்படும் ஒரு நாட்டில், அவர்களின் உரிமைகள் அங்கீகரிக்கப்பட்டு, சரியான கவனிப்பு மேம்படுத்தப்பட வேண்டும் என்றும் இன்றைய நவீன உலகில் வயதானவர்கள் கவனிப்பு, அன்பு மற்றும் பாசத்திற்காக ஏங்குகிறார்கள் என்று அவர் கூறினார். அவர்களின் தேவைகளையும் கவலைகளையும் புரிந்துகொள்வது அவர்களின் நல்ல ஆரோக்கியத்தை உறுதி செய்வதும் வயதானவர்களுக்கு உணர்ச்சிபூர்வமான ஆதரவைக் கொடுப்பதும் அவர்களை மகிழ்ச்சியாக வைத்திருப்பது அவர்களின் ஆரோக்கியமான வாழ்க்கையை வாழ்வதற்கான சிறந்த வழியாகும்.

மேலும் அவர் தனது உரையில் வயதானவர்களுக்கு திறன்கள் மற்றும் அனுபவங்களின் செல்வம் உள்ளது, மற்றவர்கள் கற்பனை செய்யக்கூட முடியாத சூழ்நிலைகளில் அவர்கள் வாழ்ந்திருக்கிறார்கள், ஆனாலும் இந்த அனுபவங்களின் வாழ்நாளை அவர்களுக்கு கவனிப்பும் ஆதரவும் தேவைப்படும்போது நாம் உதவிக்கரம் நீட்ட வேண்டும் என்றார் .

தற்போதைய “நவீன” தலைமுறைகள் புரிந்து கொள்ளவேண்டிய அவசியம் என்னவென்றால் அவர்களும் ஒருநாள் பெற்றோராகவும், பெரிய பெற்றோராகவும் மாறும் என்பதை உணர வேண்டும். இந்த உண்மைகளைப் புரிந்துகொள்வதன் மூலம், நம் முதியோர்களின் உணர்ச்சிகள், உணர்வுகள் மற்றும் மரியாதை ஆகியவற்றைப் போற்றும் வகையில் நாம் அவர்களை நடத்த வேண்டும். நம் முதியோர்களை மனரீதியாகவும் உணர்ச்சி ரீதியாகவும் கொலை செய்யக்கூடாது. இறுதியாக, மனிதர்களை நேசிப்போம், ஏழைகளுக்கு அக்கறை செலுத்துவோம், பெரியவர்களுக்கு மரியாதை செலுத்துவோம், நம் நாட்டின் பழைய பாரம்பரிய நாகரிகத்தை பாதுகாப்போம். என்று வலியுறுத்தினார். இத்தகைய சந்திப்பில் சுமார் 40க்கும் மேற்பட்ட தேசிய மாணாக்கர் கப்பற்படை மாணாக்கர் கலந்துகொண்டனர். சுமார் 40க்கும் கடற்படை மாணாக்கர் இந்த சந்திப்பில் பங்கேற்று பயனடைந்தனர்.

Leave A Reply

Your email address will not be published.