திருச்சி என்ஐடியில் தேசிய கல்விக் கொள்கை 2020 குறித்த இணைய வழி கருத்தரங்கு

0
1 full

 

கடந்த 17 ம் தேதி திருச்சி என்ஐடியில் தேசிய கல்விக் கொள்கை 2020 குறித்த இணைய வழி கருத்தரங்கு  நடைபெற்றது.

கருத்தரங்கில் என்ஐடியின் ஆளுநர் குழு தலைவர் பாஸ்கர் பட், இயக்குநர், முனைவர்.மினி ஷாஜி தாமஸ், மற்றும் சிறப்பு பேச்சாளராக கல்லூரியின் முன்னாள் மாணவர்,திரு.அனுராக் பெஹார், NEP’20 குழுவின் உறுப்பினர் மற்றும் அசிம் பிரேம்ஜி அறக்கட்டளையின் தலைமை நிர்வாக அதிகாரி ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர்.

2 full

இணைய வழி கருத்தரங்கை பட் துவங்கி, “NEP கல்வியின் இலக்கை மறுவரையறை செய்துள்ளது, இதனால் அதிகாரமளித்தல் மற்றும் தொழில்முனைவோர் முதலியனவற்றை அதன் முதன்மை நோக்கமாகக் கொண்ட நெகிழ்வான பாடத்திட்டங்கள், உயரடுக்கு நிறுவனத்திடமிருந்து கடன் பரிமாற்றம், தொழில் மற்றும்  ஆராய்ச்சி நிறுவனங்களுடன் ஒத்துழைப்பு ஆகியவற்றை செயல்படுத்துவதன் மூலம் என்ஐடி அதன் மூலோபாய திட்டமான 2019-24 இல் ஏற்கனவே NEP உடன் எவ்வாறு இணைந்துள்ளது என்பதை முனைவர்.தாமஸ் எடுத்துரைத்தார்.

சிறப்பு பேச்சாளர் பெஹார் NEP ஐ உருவாக்கிய குழுவின் ஒரு பகுதியாக இருந்து அதன் மூலம் அவர் பெற்ற அனுபவங்களை விரிவாக எடுத்துரைத்தார். இளங்கலை கல்வி முறையை மறுசீரமைத்தல் போன்ற உயர் கல்வியைப் பொறுத்தவரை NEP 2020 இன் பல்வேறு அம்சங்களை அவர் விளக்கினார், இதனால் அனைத்து இளங்கலைத் திட்டங்களும் இடைநிலைப் பிரிவாகவும், தொழிற்கல்வியை பிரதான கல்வியுடன் ஒருங்கிணைப்பதாகவும் மாறும் .துண்டு துண்டான சிறிய நிறுவனங்களை ஒருங்கிணைப்பதன் மூலம் அவற்றை உயர் கல்வி நிறுவனங்களாக பெரிய அளவில் மறுசீரமைக்க NEP’20 திட்டமிட்டுள்ளது. சிறப்பான நிலையை அடையும் நோக்கில் NEP 2020 வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது என்றார், இக்கருத்தரங்கில் நாடு முழுவதும் இருந்து மக்கள் கலந்துக்கொண்டனர் மற்றும் சூரத், சூரத்கல், காலிகட், வாரங்கல் போன்ற இடங்களில் உள்ள தேசிய தொழில்நுட்பக் கழகங்களின் ஆசிரியர்களும் கலந்துக்கொண்டனர். பேராசிரியர். ஏ.கே.பக்தவத்ஸலம் நன்றி கூறினார்.

3 half

Leave A Reply

Your email address will not be published.