உயிரினங்களுக்கு உணவளிக்கவும் உடல், உள ஆரோக்கியத்திற்கு வழிவகுக்கும் கோலங்கள்

0
Business trichy

உயிரினங்களுக்கு உணவளிக்கவும் உடல், உள ஆரோக்கியத்திற்கு
வழிவகுக்கும் கோலங்கள்

மார்கழி மாதத்தை சைவர்கள் தேவர் மாதம் என்று குறிப்பிடுவர். அதாவது கடவுளை வழிபடும் மாதமாகும். இறைவனை வழிபடுவதற்காக இம்மாதம் ஒதுக்கபட்டுள்ளதால் இம்மாதத்தில் எவ்வித மங்கல நிகழ்ச்சிகளும் நடத்தப்படுவதில்லை. திருவெம்பாவை விரத காலத்தில் சைவர்கள் வீதி தோறும் திருவெம்பாவை, திருப்பள்ளியெழுச்சி பாடல்களைப் பாடிக்கொண்டும் ஒவ்வொரு பாடல் முடிவிலும் சங்கு ஊதிக்கொண்டும் ஆலயங்களுக்குச் செல்வர்.

விஷ்ணு ஆலயங்களில் மார்கழி மாதம் முழுவதும் திருப்பாவை பாடுவர்.
இந்த மாதத்தில் திருப்பதி திருமலையில் காலையில் சுப்ரபாதம் பாடுவதற்கு பதிலாக ஆண்டாளின் திருப்பாவை பாடுவார்கள். இந்த மாதத்தில் எல்லா பெருமாள் கோயில்களிலும் சுப்ரபாதத்துக்கு பதில் திருப்பாவை பாடுவார்கள்.

loan point

மார்கழி மாதங்களில் இந்துக்கள் ஒவ்வொருவரும் அதிகாலை எழுந்து வாசலை தூய்மை செய்து வண்ணக் கோலம் இடுவது மரபாக உள்ளது.
இதனால் தெருக்கள் வண்ணமயமாக காட்சியளிக்கும்.

nammalvar

கோலங்கள் வீடுகளுக்கு செழிப்பைக் கொடுக்கும் என்று கருதப்படுகிறது. தமிழ்நாட்டில் தினமும் காலையில் , பெண்கள் வெள்ளை அரிசி மாவுடன் தரையில் கோலங்களை வரைகிறார்கள். ஒவ்வொரு காலையிலும் சூரிய உதயத்திற்கு முன், வீட்டின் தளம், அல்லது கோலம் எங்கு வரையப்பட்டாலும், தண்ணீரில் சுத்தம் செய்யப்பட்டு, சமமான மேற்பரப்பு ஈரமாக இருக்கும்போது கோலங்கள் வரையப்படுகின்றன, கோலத்தை உருவாக்க அரிசி மாவு, வெள்ளைக் கல் தூள் பயன்படுத்துகின்றனர். மாட்டு சாணம் மெழுகவும் பயன்படுத்தப்படுகிறது. சில கலாச்சாரங்களில், சாணத்தில் கிருமி நாசினிகள் உள்ளன என்று நம்பப்படுகிறது,

web designer

பழைய நாட்களில், கரடுமுரடான அரிசி மாவில் கோலங்கள் வரையப்பட்டன, எனவே எறும்புகள் உணவுக்காக அதிக தூரம் அல்லது அதிக நேரம் நடக்க வேண்டியதில்லை. அரிசி தூள் பறவைகள் மற்றும் பிற சிறிய உயிரினங்களையும் இதை சாப்பிட அழைக்கிறது, இதனால் மற்ற உயிரினங்களை ஒருவரின் வீடு மற்றும் அன்றாட வாழ்க்கையில் வரவேற்கிறது: இணக்கமான சகவாழ்வுக்கு தினசரி உயிரினங்களுக்கு உணவளிக்க வீட்டிற்கு கோலத்தினால் வரவேற்பது சம்பிரதாயமாக இருந்தது.

கோல வடிவங்களில், பல வடிவமைப்புகள் கருக்களுடன் வடிவமைக்கப்படுகின்றன. மலர், பழம்,
மீன், பறவைகள் மற்றும் பிற விலங்கு உருவங்கள் மையக்கருத்துக்களில் கோலம் இடப்படுகிறது

திருமணங்கள் போன்ற சிறப்பு சந்தர்ப்பங்களுக்காக உருவாக்கப்பட்ட சடங்கு கோலம் பல்வேறு வடிவங்களில் வரையப்படுகின்றன
சிறப்பு சந்தர்ப்பங்களில் சுண்ணாம்பு மற்றும் சிவப்பு செங்கல் தூள் கொண்டு வரையப்படுகின்றன.

மிகவும் வண்ணமயமாக இந்திய சமகாலத்தவரான ரங்கோலி
கோலமிடுகிறார்கள்.
ஒரு தென்னிந்திய கோலம் என்பது சமச்சீர்மை, துல்லியம் மற்றும் சிக்கலானது. அவற்றின் சிக்கலான தன்மை காரணமாக, இந்த வடிவமைப்புகள் எவ்வாறு வரையப்பட்டன என்பதைக் கண்டுபிடிக்க முயற்சிப்பது சில பார்வையாளர்களுக்கு சுவாரஸ்யமாக இருக்கும் ஒரு சவாலாக இருக்கும்.

அரிசி மாவில் கோலமிடுவதால் அதிகாலையிலேயே பல உயிரினங்களுக்கு உணவு அளிப்பதாகவும், அமர்ந்து கோலமிடுவதால் சிறந்த உடற்பயிற்சியாகவும் புள்ளி கோலமிடுவதால் மனம் ஒருநிலைப் படுத்தவும் கோலங்கள் வழிகோலுகிறது என திருச்சிராப்பள்ளி அமிர்தா யோகமந்திரம் யோகா ஆசிரியர் விஜயகுமார் எடுத்துரைத்தார்

IAS academy

Leave A Reply

Your email address will not be published.