நவம்பர் 24 பரிணாம நாள்:

0
Business trichy

நவம்பர் 24 பரிணாம நாள்:

பரிணாம நாள் என்பது நவம்பர் 24, 1859 அன்று சார்லஸ் டார்வின் எழுதிய ஆன் தி ஆரிஜின் ஆஃப் ஸ்பீசீஸின் ஆரம்ப வெளியீட்டின் நினைவு தினமாகும் . “பரிணாம நாள்” என்ற குறிப்பிட்ட சொல் 1997 க்கு முன்னர் உருவாக்கப்பட்ட ஒரு நியோலாஜிஸமாகத் தோன்றுகிறது .

டார்வின் அறிவியலுக்கான பங்களிப்புகளை எடுத்துக் காட்டுவதன் மூலம், அன்றைய நிகழ்வுகள் பரிணாம உயிரியலைப் பற்றி அறியப் பயன்படுத்தப்படுகின்றன . இது அவரது பிறந்த ஆண்டு (பிப்ரவரி 12, 1809) அன்று நடைபெற்ற டார்வின் தினத்தை நன்கு அறியப்பட்டதாகும் . அது தொடர்பின்றி இருக்கின்றது மதச்சார்பு பிரச்சாரத்தின் ஜியோர்டனோ ப்ரூனோ அறக்கட்டளை வேண்டும் ஜெர்மன் பொது விடுமுறை இன் வானுலக நாளிற்கு க்கு “Evolutionstag” (பரிணாமம் நாள்) என்றும் பெயரிட்டார்.

loan point
web designer

டார்வின் ஆரிஜின் ஆஃப் ஸ்பீசீஸின் ஆரம்ப வெளியீட்டின் ஆண்டு நிறைவு, இது பரிணாம வளர்ச்சி மற்றும் இயற்கை தேர்வு பற்றிய கருத்துக்களை மக்களுக்கு அறிமுகப்படுத்தியது  தேதி 24 நவம்பர் ஆகும்.

nammalvar

1909, ஆன் தி ஆரிஜின் ஆஃப் ஸ்பீசீஸ் வெளியீட்டின் 50 வது ஆண்டுவிழா மற்றும் டார்வின் பிறந்த 100 வது ஆண்டுவிழா, இரண்டையும் கொண்டாடும் பல முக்கிய நிகழ்வுகளைக் கண்டது. மணிக்கு கேம்பிரிட்ஜ் , 167 நாடுகளில் இருந்து 400 க்கும் மேற்பட்ட விஞ்ஞானிகள் மற்றும் பிரமுகர்களும் டார்வினின் பங்களிப்புகளை புகழ மற்றும் பரிணாமம் தொடர்பான சமீபத்திய கண்டுபிடிப்புகள் மற்றும் கருத்துக்கள் விவாதிக்க பொது நலன் பரவலாக பதிவாகும் ஏற்பட்டால் சந்தித்து, அறிவியல் நியூ யார்க் அகாடமி ஒரு கொண்டாட்டம் நடைபெற்றது அமெரிக்க இயற்கை அருங்காட்சியகம் , மற்றும் ராயல் சொசைட்டி ஆஃப் நியூசிலாந்து ஆகியவை “மிகப் பெரிய வருகையுடன்” ஒரு நிகழ்வை நடத்தின.

வரலாற்றில் நவம்பர் 24 பரிணாம நாள் குழிக்கே திருச்சிராப்பள்ளி அமிர்தம் சமூக சேவை அறக்கட்டளை நிர்வாக அறங்காவலர் விஜயகுமார் எடுத்துரைத்தார்

IAS academy

Leave A Reply

Your email address will not be published.