உலக நீரிழிவு தினம் 

0
Full Page

உலக நீரிழிவு தினம் 

உலக நீரிழிவு தினம் என்பது நீரிழிவு நோயை மையமாகக் கொண்ட முதன்மை உலகளாவிய விழிப்புணர்வு பிரச்சாரமாகும் , இது ஒவ்வொரு ஆண்டும் நவம்பர் 14 ஆம் தேதி உலக நீரிழிவு தினம் என்பது நடத்தப்படுகிறது.

Half page

உலக நீரிழிவு தினத்திற்கான லோகோ      சர்வதேச நீரிழிவு கூட்டமைப்பு (ஐ.டி.எஃப்) தலைமையில் , ஒவ்வொரு உலக நீரிழிவு தினமும் நீரிழிவு தொடர்பான கருப்பொருளில் கவனம் செலுத்துகிறது; டைப் -2 நீரிழிவு என்பது பெரும்பாலும் தடுக்கக்கூடிய மற்றும் சிகிச்சையளிக்க முடியாத தொற்றுநோயாகும் , இது உலகளவில் விரைவாக அதிகரித்து வருகிறது. வகை 1 நீரிழிவு நோயைத் தடுக்க முடியாது, ஆனால் இன்சுலின் ஊசி மூலம் நிர்வகிக்கலாம். உள்ளடக்கப்பட்ட தலைப்புகளில் நீரிழிவு மற்றும் மனித உரிமைகள், நீரிழிவு மற்றும் வாழ்க்கை முறை, நீரிழிவு மற்றும் உடல் பருமன் , பின்தங்கிய மற்றும் பாதிக்கப்படக் கூடியவர்களுக்கு நீரிழிவு, மற்றும் குழந்தைகள் மற்றும் இளம்பருவத்தில் நீரிழிவு ஆகியவை அடங்கும். பிரச்சாரங்கள் ஆண்டு முழுவதும் நீடிக்கும் அதே வேளையில், சார்லஸ் பெஸ்டுடன் சேர்ந்து ஃபிரடெரிக் பாண்டிங்கின் பிறந்தநாளையும் அந்த நாள் குறிக்கிறது மற்றும் ஜான் ஜேம்ஸ் ரிக்கார்ட் மேக்லியோட் , 1922 இல் இன்சுலின் கண்டுபிடிப்பிற்கு வழிவகுத்த இந்த யோசனையை முதலில் 

உலக நீரிழிவு தினம், 1991 ஆம் ஆண்டில் தொடங்கப்பட்டது சர்வதேச நீரிழிவு கூட்டமைப்பு மற்றும் உலக சுகாதார அமைப்பு உலகம் முழுவதும் நீரிழிவு வேகமான வளர்ச்சி பதில் (WHO) பொறுத்தவரை.

2016 ஆம் ஆண்டளவில், 160 க்கும் மேற்பட்ட நாடுகள் மற்றும் பிரதேசங்களில் உள்ள 230 க்கும் மேற்பட்ட ஐ.டி.எஃப் உறுப்பினர் சங்கங்கள் மற்றும் பிற அமைப்புகள், நிறுவனங்கள், சுகாதார வல்லுநர்கள், அரசியல்வாதிகள், பிரபலங்கள் மற்றும் நீரிழிவு நோயுடன் வாழும் மக்கள் மற்றும் அவர்களது குடும்பத்தினரால் உலக நீரிழிவு தினம் நினைவுகூரப்பட்டது. செயல்பாடுகளில் நீரிழிவு பரிசோதனை நிகழ்ச்சிகள், வானொலி மற்றும் தொலைக்காட்சி பிரச்சாரங்கள், விளையாட்டு நிகழ்வுகள் மற்றும் பிறவை அடங்கும் என்பதனை வரலாற்றில் நவம்பர் 14ம் தேதி உலக நீரிழிவு தினம் குறித்த திருச்சிராப்பள்ளி அமிர்தம் சமூக சேவை அறக்கட்டளை நிர்வாக அறங்காவலர் விஜயகுமார் எடுத்துரைத்தார்

Quarter page

Leave A Reply

Your email address will not be published.