திருச்சி என்ஐடியில் ஆசிரியர் தினவிழா

0
1

பொறியியல் நிறுவன தரவரிசையில் புதிய உச்சம்

* நாட்டின் முன்னேற்றத்தில் முக்கிய பங்கு
* என்ஐடியில் புதிய பாடப்பிரிவுகள் துவக்கம்
* 27 சிறந்த ஆசிரியர்களுக்கு விருது
* என்ஐடி இயக்குநரின் முயற்சிகளுக்கு பாராட்டு

என்.ஐ.டி திருச்சிராப்பள்ளி முக்கிய தேசிய பணி திட்டங்களின் ஒரு பகுதியாக மாறியது:

2

என்ஐடி திருச்சியின் இயக்குநர் பேராசிரியர் மினி எஸ். தாமஸ் கொடியை ஏற்றி கூட்டத்தை வரவேற்று இன்று 74 வது சுதந்திர தின கொண்டாட்டங்களில் தனது அன்பான வாழ்த்துக்களைத் தெரிவித்தார்.பின்னர் அவர் கூட்டத்தில் உரையாற்றினார் மற்றும் நமது பாதுகாப்பான, வசதியான மற்றும் சுதந்திரமான வாழ்க்கையை உறுதிப்படுத்த எல்லைகளில் முடிவில்லாமல் உழைக்கும் துணிச்சலான
ஜவான்களுக்குத் தலைவணங்கினார்.

நமது முன்னணி வீரர்களாகிய மருத்துவர்கள், செவிலியர்கள், துணை மருத்துவர்கள், பாதுகாப்பு ஊழியர்கள், நிர்வாக அலுவலக ஊழியர்கள், துப்புரவுத் தொழிலாளர்கள் மற்றும்  தொற்றுநோயிலிருந்து தப்பிக்க நமக்கு உதவுகின்ற அனைவரையும் நாம்  எப்போதும்  தலைவணங்கி மற்றும் மரியாதை கொடுக்க வேண்டும்.தற்போதைய சவால்களை எதிர்கொள்ள மிகவும் மேம்பட்ட தொழில்நுட்பங்கள் கூட போதுமானதாக இல்லை என்பதையும் நாங்கள் உணர்கிறோம்.

ஒரு நிறுவனமாக, என்ஐடி திருச்சி  தொற்றுநோய் காலத்தின் போது மிகச்
சிறப்பாக செயல்பட்டது மற்றும் கடந்த சில மாதங்களாக சில சாதனைகளைப் படைத்துள்ளது.

1.என்.ஐ.ஆர்.எஃப் இந்தியா தரவரிசை 2020 இல், பொறியியலில் 9 வது
இடத்திற்கு முன்னேறியுள்ளதைக் குறிப்பிடுவதில் நான் மகிழ்ச்சியடைகிறேன். இது உண்மையிலேயே பாராட்டத்தக்க சாதனையாகும், மேலும் இந்த சாதனைக்கு ஆசிரியர்கள், ஊழியர்கள் மற்றும் மாணவர்களை வாழ்த்துகிறேன்.நாங்கள் எங்கள் உத்திசார் திட்டத்தின் பாதையில் சரியாக சென்று கொண்டிருக்கிறோம்.

இந்திய அரசின் 2 மிக முக்கியமான தேசிய பயணங்களின் ஒரு பகுதியாக நாங்கள் இணைந்தோம். 2.என்.எம்-ஐ.சி.பி.எஸ்(NM-ICPS) இந்த வார தொடக்கத்தில் அறிவிப்பு வந்தது
மாடலிங் மற்றும் உருவகப்படுத்துதல் அமைப்புகளில் எ.எம்.யு(AMU) அலிகார் மற்றும் ஐஐடி இந்தோர் உடன் பணியாற்றுவதற்கு.மேலும் எங்கள் எதிர்கால பங்களிப்புகள் பாதுகாப்பு, வேளாண்மை, இணைய பாதுகாப்பு, ஏ.ஐ(AI), தரவு மேலாண்மை,ஸ்மார்ட் உற்பத்தி மற்றும் பயோமெக்கானிக்கல்  பொறியியல் துறைகளில் மாடலிங் மற்றும் உருவகப்படுத்தல் மூலம் எங்களது பெரும்பாலான துறைகளின் உதவியோடு மனிதகுலத்திற்கு பயனளிப்பதே ஆகும்.

3. நாங்கள் தேசிய சூப்பர் கம்ப்யூட்டிங் மிஷன் (என்எஸ்எம்) இன் ஒரு
பகுதியாக இருக்கிறோம், மேலும் 650 டிஎஃப் சூப்பர் கம்ப்யூட்டர் விரைவில்
என்ஐடி திருச்சியில் நிறுவப்பட உள்ளது.

4. நாங்கள்  பிரதமரின் ஆராய்ச்சிக் கூட்டுறவு திட்டம் (பி.எம்.ஆர்.எஃப்)
அடையும்  நிறுவனமாகவும், ஒட்டுமொத்த என்.ஐ.ஆர்.எஃப் தரவரிசை 2020 இல் முதல் 25 தரவரிசையில் உள்ளோம்.

5. தேசிய ஆராய்ச்சி மேம்பாட்டுக் கழகம்- கண்டுபிடிப்பு வசதி மையம்
(என்ஆர்டிசி-ஐஎஃப்சி) விரைவில் நிறுவனத்தில் அமைக்கப்படும், எங்கள்
திட்டத்திற்கு பதிலளிக்கும் விதமாக கடந்த வாரம் அறிவிப்பு வந்தது.

6.இளநிலை மற்றும் முதுநிலை மாணவர்களுக்கு பொறியியல் பாடங்களை உருவாக்க எம்ஒஒசி(MOOC)   தேசிய ஒருங்கிணைப்பாளராக இந்த நிறுவனம் செயல்பட உள்ளது.

7.இந்த 5 சாதனைகளை எட்டிய ஒரே என்ஐடி என்ஐடி திருச்சி ஆகும், இது மிகவும் பொருத்தமானது மற்றும் மற்றவர்களை விட நம்மை முன்னிலைப்படுத்துகிறது. 2020 ஆகஸ்ட் 7 ஆம் தேதி யுஜிசி(UGC) ஏற்பாடு செய்த தேசிய கல்வி கொள்கை குறித்த மாநாட்டில் பேச என்ஐடி திருச்சியை உள்ளடக்கியது, இது மாண்புமிகு
இந்தியாவின் பிரதமர் அவர்களால் திறந்து வைத்து, தேசிய கல்வி
நிலப்பரப்பில் எங்கள் பலமான இருப்பைக் காட்டுகிறது.

கொரோனாவின்(COVID-19) போது ஆரம்பத்தில் இருந்தே நிறுவனத்தின் அன்றாட விவகாரங்களுக்கு புதுமையான, நடைமுறை மற்றும் பயனுள்ள தீர்வுகளை நோக்கி என்ஐடி திருச்சிராப்பள்ளி அயராது உழைத்து வருகிறது.அலுவலகங்களின் செயல்பாடுகளை செயல்படுத்தும் பாதுகாப்பு மற்றும் சுகாதார நெறிமுறைகளை நாங்கள் நிறுவி உள்ளோம்.

நாங்கள் கடுமையாக முயற்சி செய்து  மொத்த அலுவலகத்தையும் ஆட்டோமேஷன் மற்றும் தொழில்நுட்பத்தின் பயனோடு கற்பித்தல்-கற்றல் செயல்பாட்டை மேற்கொள்கிறோம்.இந்த சவாலான காலங்களில் இந்த முதலீடுகள் எங்கள் உயிர்நாடியாக மாறியுள்ளன என்பதை நான் ஒப்புக் கொள்ள வேண்டும்.எங்களது தகவல் தொடர்பு சேனல்கள் முற்றிலும் ஆன்லைனில் மாறிவிட்டன, நிர்வாக மற்றும் கல்வி அலுவலகங்கள் மெய்நிகர் தளங்களுக்கு சுமூகமாக இடம்பெயர்ந்த ஊழியர்கள் மற்றும் ஆசிரியர்களால் பராமரிக்கப்படுகின்றன.

வாரியம் கூட்டங்கள், செனட் கூட்டங்கள் மற்றும் மாணவர் பேரவை தேர்தல்களை ஆன்லைனில் வெற்றிகரமாக நடத்தியதாகவும் அவர் கூறினார்.முனைவர் பட்டத்திற்கான செயல்முறை முற்றிலும் ஆன்லைனில் நடந்தது.நாங்கள் அனைத்து தேர்வுகளையும் ஆன்லைனில் முடித்தோம்.இயல்பு நிலைக்கு திரும்புவது குறித்த நிச்சயமற்ற நிலையில், என்ஐடி திருச்சியின் செனட் வரவிருக்கும் செமஸ்டரில் ஆன்லைனில் செல்ல முடிவு செய்திருந்தது- முதல் வகையான – வகுப்புகள் ஆகஸ்ட்
25 முதல் அடுத்த செமஸ்டருக்கு நேரலைக்கு செல்கின்றன.

கொரோனாவின்(COVID-19) போது, ​​மாண்புமிகு பிரதமரின் ‘ஆத்மனிர்பர் பாரத்’ அழைப்புக்கு என்ஐடிடியின் உள் பங்களிப்புகள் குறிப்பிடத்தக்கவை, சீமென்ஸ் மையம் முக கவசங்களை வடிவமைத்துள்ளோம் மேலும் சமீபத்தில் முடிவடைந்த ஆன்லைன் ஸ்மார்ட் இந்தியா ஹாகாதான் 2020இல் எங்கள் ஹாகாதான் அணிகளுக்கு இரண்டு முதல் பரிசுகளை வழங்கின, இது ஏஐசிடிஇ(AICTE) மற்றும் எம்ஒஇ(MoE) இணைந்து நடத்தியது.’கம்பைல்_இரர்’ குழுவின் உறுப்பினர்கள் மரியோ ஜோன்ஸ்
விமல், விவேக் இரவீந்திரன், ஆரத்தி, அகிலா, கரேன், மற்றும் ஹரிபிரஸாத்
ஆகியோர் ‘குற்றமில்லாத பாரதம்’ குறிக்கோளின் கீழ் மத்தியப் பிரதேச
காவல்துறை கொடுத்த சிக்கல் அறிக்கைக்கு விடை தேடினர்.

‘டிகோடர்ஸ்’
குழுவின் உறுப்பினர்கள் அபிலைஷா நக்பால், ஆர்க் க்ஷீவஸ்தவா, ஆயுஷ்
சிங்க், வைபவ் பைராகி, நிதின் மோரே மற்றும் கௌதம் ஆகியோர் பிஹார் அரசின் வேளாண்மைத் துறை வழங்கிய சிக்கல் அறிக்கைக்கு “வேளாண்மை மற்றும் கிராமப்புற வளர்ச்சி” என்ற தலைப்பில் விடை தேடினர்.

என்ஐடிடி குடும்பத்தில் 67 இளைய புதிய ஆசிரியர்கள் இணைய உள்ளதாக
கூறினார்.இது இரண்டு தலைமுறை சிந்தனைத் தலைவர்களை ஒன்றாகக்
கொண்டுவருகிறது;இது இரண்டு வெவ்வேறு கலாச்சாரங்களை ஒன்றாகக்
கொண்டுவருகிறது;சவால்களுக்கு இரண்டு வெவ்வேறு அணுகுமுறைகள்;மற்றும் இரண்டு வெவ்வேறு உலகங்கள்.இந்த இரு உலகங்களுக்கும் இடையிலான
கூட்டுவிளைவுகளிலிருந்து நாம் பயனடைவோம்:இளைஞர்கள் மற்றும் வயதானவர்கள் தங்கள் பலங்களையும் நன்மைகளையும் மேம்படுத்த உழைக்கும்.

தொடர்ச்சியாக ஆதரவையும், சாதனையை அடைய உதவிய ஆசிரியர்களுக்கும்,
பணியாளர்கள், மாணவர்கள் மற்றும் பழைய மாணவர்களுக்கும் இயக்குநர் நன்றி தெரிவித்தார்.

மேலும்  ஜி.முருகன் பாதுகாப்பு அதிகாரி மற்றும் டாக்டர் ஆர்.
மோகன்,என்.சி.சி அதிகாரி, என்.ஐ.டி.டி அமைந்த அணிவகுப்பும்
இருந்தன.

3

Leave A Reply

Your email address will not be published.